ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ก้องภู นิมานันท์ คณบดี พร้อมทั้ง ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิสุทธร จิตอารี รองคณบดี คณะบริหารธุรกิจ ให้การต้อนรับ และรับมอบทุนการศึกษาจากผู้แทนศิษย์เก่าฯ รุ่นที่ 23 (Acc-BA 23) คุณจินตนา จิตรสกุล คุณเรืองชัย จิตรสกุล และรองศาสตราจารย์ ดร.พัชรา ตันติประภา จำนวน 400,000 บาท เพื่อเป็นทุนช่วยเหลือนักศึกษาที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ ถือเป็นการสร้างโอกาสการเรียนรู้ให้กับนักศึกษาในการก้าวสู่การเป็นพลเมืองที่ดีของสังคม พร้อมด้วยคุณธรรม จริยธรรม และรักในสถาบันการศึกษาของตนเอง ณ ห้องประชุมคณบดี คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมื่อวันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2565 เวลา 09.00 น.
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2022/06/289689472_10217206163546737_2438217351694950780_n.jpeg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2022/06/289691225_10217206162746717_5023088696704027686_n.jpeg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2022/06/289730514_10217206163306731_7096923147560728259_n.jpeg)