เกี่ยวกับเรา CSC
ศูนย์พัฒนาความสำเร็จแห่งอาชีพนี้กำเนิดขึ้นเพื่อเป็นสื่อกลางของความสัมพันธ์ตลอดชีวิตระหว่างนักศึกษาและศิษย์เก่ากับคณะบริหารธุรกิจ โดยมุ่งหวังให้ศูนย์นี้เป็นแหล่งปลูกฝังพัฒนาและส่งเสริมความรู้ ทักษะทัศนคติตลอดจนจิตสำนึก ที่จะเป็นหลักประกันให้นักศึกษาและศิษย์เก่าเป็นบุคคลที่สมบูรณ์ ประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างมีความสุขรอบด้าน
ศูนย์พัฒนาความสำเร็จแห่งอาชีพเชื่อว่านักศึกษาและศิษย์เก่าไม่ใช่เป็นเพียงผู้รับบริการและองค์กรภายนอกไม่ใช่เป็นเพียง องค์กรนายจ้าง หากแต่เชื่อมั่นว่าผลสัมฤทธิ์ของศูนย์ฯ ขึ้นอยู่กับทุกกิจกรรมของศูนย์ฯ ดำเนินการโดยการมีส่วนร่วมอย่าง แข็งขันและความสัมพันธ์อันทรงประสิทธิผลระหว่าง ศิษย์เก่า นักศึกษาปัจจุบัน และเครือข่ายองค์กรภายนอก
ปรัชญาและพันธ์กิจ
ศูนย์พัฒนาความสำเร็จแห่งอาชีพนี้กำเนิดขึ้นเพื่อเป็นสื่อกลางของความสัมพันธ์ตลอดชีวิตระหว่างนักศึกษาและศิษย์เก่ากับคณะบริหารธุรกิจ โดยมุ่งหวังให้ศูนย์นี้เป็นแหล่งปลูกฝัง พัฒนาและส่งเสริมความรู้ ทักษะ ทัศนคติตลอดจนจิตสำนึกที่จะเป็นหลักประกันให้นักศึกษาและศิษย์เก่าเป็นบุคคลที่สมบูรณ์ ประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างมีความสุขรอบด้าน
ศูนย์พัฒนาความสำเร็จแห่งอาชีพเชื่อว่านักศึกษาและศิษย์เก่าไม่ใช่เป็นเพียงผู้รับบริการและองค์กรภายนอกไม่ใช่เป็นเพียงองค์กรนายจ้าง หากแต่เชื่อมั่นว่าผลสัมฤทธิ์ของศูนย์ฯ ขึ้นอยู่กับทุกกิจกรรมของศูนย์ฯ ดำเนินการโดยการมีส่วนร่วมอย่างแข็งขันและความสัมพันธ์อันทรงประสิทธิผลระหว่าง ศิษย์เก่า นักศึกษาปัจจุบัน และเครือข่ายองค์กรภายนอก
![งานพัฒนา คุณภาพนักศึกษา และศิษย์เก่าสัมพันธ์](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2024/05/งานพัฒนา-คุณภาพนักศึกษา-และศิษย์เก่าสัมพันธ์.png)
งานพัฒนา คุณภาพนักศึกษา และศิษย์เก่าสัมพันธ์
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2024/05/21.png)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2024/05/23.png)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2024/05/24.png)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/cmubs-student/wp-content/uploads/sites/2/2024/05/25.png)