โครงการพัฒนาการตลาดโรงเรียนบ้านหัวฝาย
นักเรียนส่วนใหญ่ในโรงเรียนเป็นนักเรียนที่ไม่มีสัญชาติไทย จึงส่งผลให้เมื่อจบการศึกษามีข้อจำกัดในการประกอบอาชีพ ทางโรงเรียนจึงส่งเสริมให้นักเรียนในโรงเรียนมีพื้นฐานในการประกอบอาชีพด้านการเกษตร ศิลปะ และการทำขนม เมื่อจบการศึกษาทำให้นักเรียนสามารถนำทักษะเหล่านี้ไปใช้ในการประกอบอาชีพได้ และทางโรงเรียนบ้านหัวฝายมีพื้นที่ว่างเปล่าที่ยังไม่พัฒนาให้เกิดประโยชน์รวมถึงมีสนามเด็กเล่นที่ขาดการบำรุงรักษาดูแลอย่างเหมาะสมทำให้มีสภาพทรุดโทรม นักศึกษาจึงเข้าไปสนับสนุนโครงการตามแบบของโรงเรียนให้ดียิ่งขึ้น
location : ม.3 ต.เมืองเล็น อ.สันทราย จ.เชียงใหม่
![Infographic group 19](https://www.cmubs.cmu.ac.th/sustainable-cmubs/wp-content/uploads/sites/4/2019/11/Infographic-group-19.jpg)