คณะบริหารธุรกิจได้จัดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่อง กิจกรรมกลุ่มคุณภาพ (Quality Control Circle: QCC) ให้แก่บุคลากรคณะ เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการทำกิจกรรมกลุ่มคุณภาพให้แก่บุคลากรคณะ ตลอดจนการนำเครื่องมือคุณภาพต่าง ๆ มาประยุกต์ใช้ในการแก้ไขปัญหาหรือปรับปรุงงาน โดยมี อาจารย์ภูรินทร์ คุณมงคล ผู้เชี่ยวชาญอุตสาหกรรม สมาคมส่งเสริมเทคโนโลยี (ไทย-ญี่ปุ่น) เป็นวิทยากรบรรยาย ระหว่างวันที่ 23-24 ธันวาคม 2562 เวลา 09.00 -16.30 น. ณ ห้องประชุม 3 ชั้น 2 คณะบริหารธุรกิจ
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/81147748_10212842857266807_8373151215860580352_o-1024x683.jpg)