กองพัฒนานักศึกษา สำนักงานมหาวิทยาลัย จัดพิธีประกาศเกียรติคุณนักศึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประจำปีการศึกษา 2564 เพื่อยกย่องชมเชย และประกาศเกียรติคุณให้แก่นักศึกษาที่ดำรงตำแหน่งกรรมการองค์การนักศึกษามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ที่ประพฤติเป็นพลเมืองดี มีคุณธรรมซื่อสัตย์สุจริต และเยาวชนดีเด่นในด้านต่างๆ ตลอดจนนักศึกษาตลอดจนนักศึกษาที่สร้างชื่อเสียงให้แก่มหาวิทยาลัย โดยมีตัวแทนนักศึกษาคณะบริหารธุรกิจที่ได้รับรางวัล ได้แก่ นางสาวสกุลทิพย์ จิตต์สุพร ,นางสาวสกุลกานต์ สิทธิวัย ,นายนพดล คงสถาน และนายนฤสรรณ์ กุณฑลบุตร เข้าร่วมพิธีรับมอบเกียรติบัตร โดยมีศาสตราจารย์คลินิก นายแพทย์นิเวศน์ นันทจิต อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประธานในพิธีมอบเกียรติบัตรและกล่าวให้โอวาท ในวันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2565 ณ ศาลาธรรม มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__48177175-1-768x1024.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__48193549-1-1024x887.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/S__48193551-1-1024x887.jpg)