งานพัฒนาคุณภาพนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ จัดโครงการโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตรสร้างความผูกพันในทีมงาน คณะกรรมการบริหารสโมสรนักศึกษา ประจำปีการศึกษา 2565 (T-Group) เพื่อสร้างความสามัคคีในกลุ่มผู้นำนักศึกษาและนักกิจกรรมโดยการนำหลักการและกระบวนการปรึกษาเชิงจิตวิทยามาประยุกต์ผ่านการสนทนาพูดคุยในกลุ่มเพื่อสร้างความเข้าใจซึ่งกันและกัน เรียนรู้เกี่ยวกับทักษะการสื่อสารที่มีความละเอียด ลึกซึ้ง และมีประสิทธิภาพ โดยมีวิทยากรที่มีความเชี่ยวชาญเฉพาะด้านจาก “สถาบันวันที่ฉันตื่น” มาเป็นผู้ให้ความรู้และให้คำปรึกษาระหว่างกลุ่มนักศึกษาที่เข้าร่วมโครงการ ในวันที่ 17-18 กันยายน 2565 ณ หอประชุมสถานีวิจัยและฝึกอบรมคณะเกษตรศาสตร์ (แม่เหียะ)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946971-1-1024x768.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946973-1-1024x768.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946974-1-1024x768.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946975-1-768x1024.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946976-1-1024x768.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946977-1-768x1024.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946979-1-1024x768.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946981-1-768x1024.jpg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__20946982-1024x768.jpg)