![No gift policy_FB Horizontal 1200x600px](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/No-gift-policy_FB-Horizontal-1200x600px-scaled.jpg)
วันที่ 26 มีนาคม 2567 ผศ.ดร.ก้องภู นิมานันท์ คณบดีคณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เดินหน้าสานต่อนโยบาย No Gift Policy ประกาศจุดยืนแก่คณาจารย์และบุคลากรทุกคนภายใต้สังกัดอย่างเข้มแข็ง งดรับมอบของขวัญและของกำนัลจากการปฏิบัติหน้าที่ในทุกเทศกาลและโอกาส โดยมุ่งเน้นคุณธรรมตามเจตนารมย์และพันธกิจ พร้อมสอดรับกับนโยบายของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในการขับเคลื่อนนโยบายคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของมหาวิทยาลัยให้เป็นไปอย่างต่อเนื่องและเป็นรูปธรรม