![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/250286953_10218560639223648_5940633813372728554_n.jpeg)
คณะบริหารธุรกิจร่วมพิธีทำบุญทอดกฐินของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประจำปี 2564 ในวันที่ 30 ตุลาคม ณ วัดฝายหิน ตำบลสุเทพ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เข้าร่วมพิธีทอดถวายผ้ากฐินมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประจำ ปี 2564 ในวันที่ 30 ตุลาคม 2564โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.อดิศักดิ์ ธีรานุพัฒนา เป็นตัวแทนเข้าร่วม
สำหรับยอดปัจจัยทั้งหมดซึ่งมหาชนร่วมถวายกับคณะบริหารธุรกิจ เป็นเงินรวมทั้งสิ้น 23,440 บาท พร้อมด้วยบริวารกฐิน อาทิ อาหารแห้ง น้ำดื่ม และหนังสือธรรมะ มี พระสุตตันตปิฎก และสัมมาทิฏฐิ เป็นต้น และทางคณะบริหารธุรกิจยังได้รับโอกาสให้เป็นผู้แทนถวายโคมโซลาร์เซลล์และผ้าอาบน้ำฝน
โดยยอดรวมของกฐินมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ที่ได้ถวายให้กับวัดฝายหินปีนี้เท่ากับ 480,080 บาท