![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/37a164af-3c73-4cf6-afb7-b456d35d3a88.jpeg)
![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/8d740b5f-4508-45b1-ae25-daccc0a68661-1024x771-1-e1666681311990.jpeg)
![8b875a70-e487-4a7a-8b18-878f2203b60c-1024×683](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/8b875a70-e487-4a7a-8b18-878f2203b60c-1024x683-1.jpeg)
บุคลากรคณะบริหารธุรกิจได้รับรางวัลชนะเลิศการนำเสนอผลงาน “Oral Presentation KM แนวปฏิบัติที่ดีในการจัดการความรู้ของส่วนงาน/การพัฒนางานประจำ” ในหัวข้อนำเสนอ “เพิ่มประสิทธิภาพการให้คำปรึกษาเพื่อวางแผนการศึกษาให้นักศึกษาระดับปริญญาตรีคณะบริหารธุรกิจมหาวิทยาลัยเชียงใหม่” โดยเป็นผลงาน QCC ของกลุ่มเลขานุการงานบริการการศึกษาซึ่งนำเสนอโดยคุณฐิตารีย์ ยิ้มประเสริฐ และในหมวดนี้มีผู้ส่งผลงานเข้าประกวดจำนวน 19 ผลงาน
นอกจากนี้ยังได้รับรางวัลชมเชยในการนำเสนอผลงาน “Oral Presentation KM งานวิจัย/นวัตกรรมเพื่อพัฒนางาน/การบริการ/การบริหารจัดการด้านมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์” ในหัวข้อนำเสนอ “การพัฒนาระบบ KPI Data Collection and Dashboard เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้บริหารคณะบริหารธุรกิจมหาวิทยาลัยเชียงใหม่โดยใช้กิจกรรมกลุ่ม QCC แบบ Theme Achievement (TA)” เป็นผลงาน QCC ของงานพัฒนาและขับเคลื่อนยุทธศาสตร์ซึ่งนำเสนอโดยคุณศุภลักษณ์วันปั่นโดยในหมวดนี้มีผู้ส่งผลงานเข้าประกวดทั้งสิ้นจำนวน 12 ผลงาน
โดยนำเสนอและรับมอบรางวัลในงาน CMU – KM Day ประจำปี 2565 พัฒนางานประจำนำสู่มหาวิทยาลัยแห่งความสุข สำหรับบุคลากรสายปฏิบัติการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ “สรรค์สร้างความรู้ พัฒนานวัตกรรม นำความยั่งยืนสู่สังคม Establish wisdom and innovation to sustainable social community” ในรูปแบบ Hybrid (On-Site & Online) โดยมี ศาสตราจารย์ ดร.นายแพทย์พงษ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นประธานเปิด ณ สำนักบริการวิชาการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมื่อวันอังคารที่ 30 สิงหาคม 2565