![](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/317530287_10217879551061004_7795034861871617859_n.jpg)
คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดกิจกรรม ขันโตกรับขวัญ สานสัมพันธ์บริหาร ประจำปี 2565 เพื่อต้อนรับนักศึกษาใหม่ ชั้นปีที่ 1 ด้วยความอบอุ่น พร้อมทั้งสืบสานอนุรักษ์ประเพณีและสานสัมพันธ์ระหว่างคณาจารย์กับนักศึกษาใหม่ตามประเพณีล้านนา ด้วยการผูกข้อมือรับขวัญนักศึกษาใหม่จาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ก้องภู นิมานันท์ คณบดี พร้อมทั้งผู้บริหารและคณาจารย์ของคณะฯ ณ ลานอเนกประสงค์โซน D คณะบริหารธุรกิจ ในวันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2565 เวลา 16.00-20.30 น.