![A1](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/A1-12.jpg)
วันที่ 26 เมษายน 2566 รศ.ดร.อดิศักดิ์ ธีรานุพัฒนา รองคณบดีคณะบริหารธุรกิจ พร้อมด้วยบุคลากรงานพัฒนาและขับเคลื่อนยุทธศาสตร์ และงานการเงิน การคลังและพัสดุ คณะบริหารธุรกิจ ร่วมต้อนรับ ผศ.ดร.ภัทราพร กมลเพ็ชร รองคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ ในโอกาสนำผู้บริหารและบุคลากรคณะฯ ศึกษาดูงานระบบจัดซื้อจัดจ้าง คณะบริหารธุรกิจ ณ ห้อง BAB 1221 ชั้นอ 2 คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้แนวทางการใช้ระบบจัดซื้อจัดจ้างของคณะบริหารธุรกิจสู่การประยุกต์ใช้เป็นแนวทางในการปฏิบัติงานและพัฒนาระบบงานภายในคณะวิศวกรรมศาสตร์ต่อไป
ทั้งนี้ ระบบจัดซื้อจัดจ้าง คณะบริหารธุรกิจ ได้รับความไว้วางใจจากหลากหลายคณะและหน่วยงานในมหาวิทยาลัยติดต่อขอนำระบบดังกล่าวไปใช้ประโยชน์ในการดำเนินงานแล้ว ด้วยเพราะมีประสิทธิภาพสามารถช่วยลดความผิดพลาดและระยะเวลาในการจัดทำเอกสารจัดซื้อจัดจ้างได้เป็นอย่างดี