![A3](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/A3-20.jpg)
วันที่ 25 มิถุนายน 2566 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ระดับอนุบาลและประถมศึกษา จัดกิจกรรม วิ่ง ITPC SATIT CMU Mini Marathon ครั้งที่ 1 โดยมี ศ.ดร.นพ.พงษ์รักษ์ ศรีบัณฑิตมงคล อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดงานฯ ณ อาคาร 55 ปี โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ทั้งนี้ คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ (CMUBS) ร่วมส่งเสริมการออกกำลังกายของบุคลากร โดยสนับสนุนทุนแก่อาจารย์และบุคลากรในการร่วมกิจกรรมดังกล่าว เพื่อเสริมสร้างสุขภาพที่แข็งแรง สานสัมพันธ์ในครอบครัวบุคลากร พร้อมสร้างความสุขแก่ทุกคน
ITPC SATIT CMU Mini Marathon วิ่ง สุขภาพ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่