![B2 copy](https://www.cmubs.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/B2-copy-scaled.jpg)
วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2567 สโมสรนักศึกษาคณะบริหารธุรกิจ ร่วมกับ งานพัฒนาคุณภาพนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดกิจกรรมงานวัด Acc-BA ครั้งที่ 20 ณ บริเวณเส้นทางเดินรถหน้าคณะบริหารธุรกิจ ภายใต้ชื่อ “แอคบามหามนตรา” เพื่อเปิดโอกาสให้นักศึกษาของคณะฯ ได้ฝึกฝนทักษะด้านการบริหารจัดการธุรกิจ การบริหารโครงการ ฝึกการวางแผน การทำงานเป็นทีม พร้อมสร้างเครือข่ายระหว่างองค์กรนักศึกษากับชุมชน รวมทั้งยังเป็นการส่งเสริมการอนุรักษ์วิถีไทย โดยมี ผศ.ดร.ก้องภู นิมานันท์ คณบดีคณะบริหารธุรกิจ ให้เกียรติเป็นประธานกล่าวเปิดงาน
วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2567 สโมสรนักศึกษาคณะบริหารธุรกิจ ร่วมกับ งานพัฒนาคุณภาพนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดกิจกรรมงานวัด Acc-BA ครั้งที่ 20 ณ บริเวณเส้นทางเดินรถหน้าคณะบริหารธุรกิจ ภายใต้ชื่อ “แอคบามหามนตรา” เพื่อเปิดโอกาสให้นักศึกษาของคณะฯ ได้ฝึกฝนทักษะด้านการบริหารจัดการธุรกิจ การบริหารโครงการ ฝึกการวางแผน การทำงานเป็นทีม พร้อมสร้างเครือข่ายระหว่างองค์กรนักศึกษากับชุมชน รวมทั้งยังเป็นการส่งเสริมการอนุรักษ์วิถีไทย โดยมี ผศ.ดร.ก้องภู นิมานันท์ คณบดีคณะบริหารธุรกิจ ให้เกียรติเป็นประธานกล่าวเปิดงาน